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MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA
HOSPITALI KUU YA KENYATTA

HUDUMA MAHITAJI KWA MTEJA MALIPO (KES) MUDA WA KUSUBIRI
Usajili wa wagonjwa wasiolazwa • Fomu ya uchunguzi

• Hati za utambulisho (Kitambulisho cha kitaifa/ pasipoti/cheti cha kuzaliwa /                                                                                                                         
kitambulisho cha shule)
• Malipo  ya ada ya ushauri wa daktari

•  1,100 (ushauri wa daktari)
•  300 ( kufungua faili katika 
zahanati maalum )

• Dharura: Haraka iwezekanavyo
• Isiyo dharura:Saa 1

Kulaza Wagonjwa ( Baadaya daktari kuamua 
kumlaza mgonjwa hadi apewe kitanda kwenye 
wodi)

• Pendekezo la daktari kuhusu haja ya kumlaza mgonjwa
• Hati za utambulisho (Kitambulisho cha kitaifa/pasipoti/  cheti cha kuzaliwa/ 
kitambulisho cha shule)
• Malipo ya faili
• Malipo ya amana
• Kadi ya Bima ya Afya ya Kitaifa ( NHIF )
• Idhini kabla ya matibabu kutoka NHIF (Pre-authorization)

Kufunguafaili: 300
Huduma za matibabu: 12,000
Huduma za upasuaji: 30,000

• Dharura: Haraka iwezekanavyo
• Isiyo dharura:Saa 2

Uchunguzi wa maabara (Msingi)
• Kupima uwepo wa vimelea vya Malaria
• Kupima damu, Urea, Electrolyte, kreatinini
• Kupima utendakazi wa ini
• Kupima kiwango cha sukari mwilini
• Kupima mkojo

• Fomu ya maombi ya uchunguzi wa maabara
• Malipo kwa ajili ya uchunguzi wa maabara

Kawaida
•  400
•  800
•  900
•  700
•  300
•  400

Binafsi
•  600
•  1,400
•  1,400
•  1,800
•  390
•  400

•  Saa 1
•  Saa 2
•  Saa 2
•  Saa 2
•  Dakika 15
•  Saa 1

Huduma za Radiolojia
• Eksirei / Uyoka
• Eksirei ya Ultrasound
• Uchunguziwa tomografia ya kompyuta ( CT Scan )
• Uchunguzi wa MRI

• Fomu ya maombi ya uchunguzi wa radiolojia
• Malipo kwa ajil ya uchunguzi wa radiolojia
• Ripoti ya awali ya uchunguzi wa radiolojia

Kwa mwongozo wa ada ya 
mtumiaji

•  Dharura: Haraka iwezekanavyo
•  Isiyo dharura:
•  Saa 24
•  Saa 5
•  Saa 24
•  Saa 24

Ukaguzi wa zahanati • Kadi ya mahudhurio
• Malipo  ya ada ya ushauri wa daktari

1,100 •  Saa 1

Utoaji wa dawa kwa wagonjwa wasio lazwa • Kadi ya mahudhurio
• Maagizo halali ya daktari kuhusu dawa
• Hati ya malipo ya mgonjwa/ ankara

Ada iliyoidhinishwa kuambatana 
na matumizi ya mgonjwa

Dakika 40

Ugawaji na uundaji wa agizo la kemotherapia • Faili ya rekodi ya matibabu ya mgonjwa
• Karatasi halali ya maagizo au matibabu
• Idhini kabla ya matibabu na NHIF/ risiti ya malipo/ ankara

Kwa wagonjwa wanaolazwa;
• Hitaji la kukabiliana na kutoa vocha /mahitaji ya ndani
• Fomu isiyo ya ratiba

Ada iliyoidhinishwa kuambatana 
na matumizi ya mgonjwa

Saa 2 dakika 30

Huduma Kwa waja-wazito
• Kujifungua kikawaida
• Kujifungua kupitia upasuaji

• Kadi ya kuhudhuria  zahanati kabla ya kujifungua
• Kadi ya Linda Mama
• Kadi ya Bima ya Afya ya Kitaifa ( NHIF )

• Hakuna malipo • Hutegemea vile uchungu wa uzazi 
unavyoendelea hatua kwa hatua
• Dharura-Haraka iwezekanavyo
• Upasuajiusio wa lazima-Kulingana na 
makubaliano wakati wa miadi na daktari

Upasuaji
• Uliopangwa
• Wa dharura

• Kadi ya mahudhurio inayoonyesha tarehe ya upasuaji
• Malipo ya amana
• Kadi ya Bima ya Afya ya Kitaifa ( NHIF )
• Idhini kabla ya matibabu na NHIF(Pre-authorization)

• Hutegemea aina ya upasuaji • Dharura: Haraka iwezekanavyo
• Iliyopangwa: Kulingana na makubaliano 
wakati wa miadi na daktari

Kuruhusiwa kutoka hospitalini • Maelezo mafupi ya matibabu kuhusu mgonjwa
• Risiti za malipo ya ada
• Kadi ya Bima ya Afya ya Kitaifa ( NHIF )
• Idhini kabla ya matibabu na NHIF (Pre-authorization)

• Kulingana na ankara Saa 3

Huduma za Kuhifadhi Miili
• Kutolewa kwa mwili

• Kibali kutoka kwenye wodi
• Risiti za malipo kutoka kwenye wodi na chumba cha kuhifadhi wafu
• Hati  za utambulisho wa jamaa wa karibu

Kawaida
• Malipo ya 
kutayarisha mwili 
4,700 pamoja na 
470 kila siku

Binafsi
• 14,000 kwa 
siku 10 kisha, 
1,070 kila siku

Saa 1

Malipo kwa wasambazaji wa bidhaa / huduma • Nakala ya orodha ya bidhaa zilizoagizwa/nakala ya Huduma zilizotolewa
• Hati ya kuwasilisha pamoja na hati ya upokezi wa bidhaa
• Ankara (Invoice)
• Maelezo ya benki ya mtoaji huduma/bidhaa

HAKUNA MALIPO • Ndani ya siku 30 (vijana, walemavu na kina 
mama)
• Siku 90 (kwa wengineo)

Kurejeshea mteja hela • Maelezo ya benki ya mteja
• Risiti asili
• Nakala ya kitambulisho cha kitaifa/ pasipoti
• Namba ya simu ya mkononi

HAKUNA MALIPO • Siku 10 baada ya malipo ya Bima ya Afya ya 
Kitaifa ( NHIF ) kulipa Hospitali Mgonjwa wa 
• Kulazwa – siku 2
• Mgonjwa asiyelazwa- siku 1

Majibu kuhusu utekelezaji wa maazimio kwa mteja • Pongezi/ malalamiko / maswali HAKUNA MALIPO •	 Kudhibitisha : Ndani ya siku 3 za kazi
•    Utatuzi :  Ndani ya siku 14 za kazi baada ya 
kupokea malalamiko

HOSPITALI KUU YA KENYATTA
MKATABA WA HUDUMA KWA WATEJA

MBINU YA MALIPO - Kutumia NHIF/Mpesa/Kadi ya Benki/kuhamisha pesa kwa benki na Bima nyingine za afya zinazokubalika na Hospitali Kuu ya Kenyatta.
-Kwa malipo ya kutumia Bima ya NHIF,pata nambari ya idhini kwa muda wa saa 24.
- Huduma Spesheli: Kitengo cha wagonjwa walio taabani na wodi ya wagonjwa dharura,huduma za figo,(Usafishaji damu kwa mashine ya figo na upandikishaji wa figo), Endoskopi,upasuaji wazi wa moyo).

Tanbihi
1.	 Idhini ya awali ya kadi ya Bima ya Afya ya Kitaifa (NHIF) inahitajika wakati wa kutafuta huduma kwa mgonjwa wa kulazwa na mgonjwa asiyelazwa.
2.	 Malipo haya ni kwa wananchi wanaoishi katika eneo la  Jumuia ya Afrika Mashariki. Wateja watokao nje ya Jumuia ya Afrika Mashariki watatozwa ada hii maradufu.
3.	 Mkataba huu wa huduma haujumlishi malipo ya kitengo cha kibinafsi cha KNH Prime Care Centre (Private Wing).
4.	Binafsi (Private) inamaanisha wagonjwa wenye fomu za maombi ya uchunguzi kutoka kwa madaktari wao binafsi na wale wanaotoka hospitali nyingine.
5.	 Unashauriwa kutembelea mahali pa huduma mbalimbali ili upate maelezo zaidi kuhusu huduma unazohitaji.
6.	 Muda wa kusubiri: Ni muda wote unaohitajika ili kukamilisha unayohitaji.
7.	 Ripoti zinazo cheleweshwa zinaweza kusababishwa na utata wa kesi zinazohitaji mashauriano na majadiliano zaidi.

Vifupisho:
•	 CT–Tomografia iliyohifadhiwa kwenye kompyuta
•	 MRI–Picha  itumiayo mridimo wa Smaku

Kuwasiliana na Hospitali:
•	 Wasiliana na msimamizi wa kitengo unachohudumiwa au unakili kwenye rejista ya maoni ya wateja iliyoko katika eneo la huduma.
•	 Wasiliana na maafisaa wa uhusiano mwema kupitia Caffairs@knh.or.ke au kitengo cha kushughulikia maslahi ya wagonjwa kupitia: Barua pepe ;paffairs@knh.or.ke au Simu +2542726300, 	     					  
	 Ext.43121/43969/43770, Rununu :+2540708277621, au wasiliana nasi kwa 1521 bila malipo.
•	 Wasilisha barua ya pongezi/maoni/malalamiko kwenye masanduku ya maoni yapatikanayo katika sehemu mbali mbali za huduma.
•	 Wakati wa usiku,siku za likizo na Wikendi, wasiliana na Chumba cha wauguzi 108 kupitia: +254722829500/1/2  Ext.44037, Barua pepe: knhadmin@knh.or.ke, Tovuti: www.knh.or.ke
•	 Facebook: Kenyatta National Hospital (Yenye nembo rasmi ya hospitali kama picha ya utambulisho).Twitter: @KNH_Hospital
•	 Wasiliana na afisa mkuu mtendaji ( Ikibidi) kupitia +25473064300 au +254709854000,  Ext. 44037, Barua pepe: knhadmin@knh.or.ke, Tovuti : www.knh.or.ke. Twitter: @Ceoknh
•	 Unaweza kuwasilisha malalamiko yako kwa Tume ya Utekelezaji wa Haki (CAJ), S.L.P. 20414-00200, Nairobi. Simu:+254-20-2270000/2303000. Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke

*Sheria na masharti kutumika
Ilikaguliwa Mei, 2023

Dkt. Evanson .N. Kamuri, EBS
AFISA MKUU MTENDAJI	 Itakaguliwa tena Mei, 2026


