
HOSPITALI YA MAMA MARGARET UHURU
MKATABA WA HUDUMA

NJIA YA MALIPO  - Kupitia NHIF / Mpesa/Debit au Kadi ya mkopo/ Uhamisho wa benki / Bima nyingine za afya zinazokubalika.
- Kwa NHIF pata nambari ya kumbukumbu ndani ya saa 24 baada ya kulazwa.
Huduma Maalum : Kitengo cha Utunzaji maalum na Wodi ya Dharura, Huduma za Figo (Dialysis &  upandikizaji wa figo), huduma za Endoscopy , Upasuaji wa moyo wazi.

Vidokezo
1. Malipo haya yanatumika kwa Raia wa jumuia ya Afrika Mashariki. Raia wasio wa jumuia ya Afrika Mashariki watalipa mara dufu malipo hayo.
2. Mkataba huu hujumuisha malipo za jumla za KNH.
3.. Binafsi humaanisha wateja walio na fomu za maombi kutoka kwa daktari binafsi na vituo vingine vya afya.
4.  Tafadhali tembelea maeneo ya kutolea huduma kwa mwongozo zaidi kuhusu huduma na gharama maalum.
5. Muda wa kusubiri: muda wote uliochukuliwa ili kukamilisha mchakato wa kutoa huduma inayohitajika na mteja.
6. Inapohitajika, dharura ya watu wazima zitashughulikiwa kulingana na hitaji lililopo na kwa mujibu wa mwongozo wa ada ya mtumiaji.  

Vifupisho
CT-  Tomographia ya Compyuta
MRI-Magnetic Resonance Imaging

Njia za Maoni:
Mjulishe kiongozi wa timu au ujaze rejista ya maoni ya wateja kwenye kituo cha huduma.
Wasiliana na Afisa wa Mauzo na Mawasiliano au Simu: +254 773 381862, Piga 1521 bila malipo.
Barua pepe: info-mmuh@knh.or.ke, Tovuti: www.knh.or.ke
Fesibuku: Mama Margaret Uhuru Hospital (yenye nembo rasmi ya KNH kama picha ya wasifu )
Afisa Mkuu Mtendaji (kama chaguo la mwisho) kupitia: +254 722 955 526/1/2 Ext. 44037, Barua pepe: knhadmin@knh.or.ke , Tovuti: www.knh.or.ke
Wateja wana uhuru wa kukata rufaa kwa kamati ya utekelezaji wa haki (CAJ), S.L.P  20414-00200, Nairobi, Simu: +254-20-2270000/2303000, Baruapepe: complain@ombudsman.go.ke

*Kanuni na Masharti kutumika.

Imeidhinishwa……………………..………………

Dr. Caroline Robai 
Kaimu Msimamizi, MMUH-KNH

 HUDUMA  MAHITAJI KWA MTEJA  MALIPO  MUDA WA KUSUBIRI 
Usajili wa huduma za  wagonjwa wasiolazwa
• Dharura
• Isiyo ya dharura

Ushauri
• Dharura
• Isiyo ya dharura

•  Hati za utambulisho za jamaa wa karibu (Kitambulisho cha Taifa/Pasipoti)
•  Risiti ya malipo
•  Uchunguzi/ triage sheet
•  Kadi ya mahudhurio

350 Dharura: Papo Hapo
Isiyo-Dharura: Saa 1

Dharura: Papo Hapo
Isiyo-Dharura: Saa 2

Uchunguzi wa  Maabara (Msingi)
• Kupima vimelea vya malaria
• Hemogramu kamili
• Urea, Electrolyte, Creatinine
• Vipimo vya kazi ya maini
• Upimaji wa sukari ya damu wakati wowote.
• Mkojo
• Kinyesi

• Fomu la ombi la uchunguzi.
• Malipo ya uchunguzi.
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Huduma za Radiologia 
• Eksi-rei • Fomu la ombi la uchunguzi. Kwa mujibu wa  ombi Dharura: Papo Hapo
• Uchunguzi wa Ultrasound • Malipo ya uchunguzi. Isiyo-Dharura: Saa 2
• Uchunguzi wa CT Scan • Idhini ya awali ya Bima ya NHIF Kwa msingi wa rufaa
• Uchunguzi wa MRI
 Utaratibu wa kuandikisha • Dokezo la kingilio cha daktari

• Hati za utambulisho za jamaa wa karibu  (Kitambulisho cha Taifa/Pasipoti)
•  Nambari ya marejeleo /Fomu ya idhini ya awali kwa wateja wa Bimaya NHIF na zinginezo. 
• Risiti ya malipo (Amana ya kiingilio)

Ufunguzi wa faili: 300

Amana: Matibabu :8000

Upasuaji: 20,000

Dharura: Papo Hapo
Isiyo dharura: Saa 1

 Huduma maalum za kliniki 
 

• Kutoka hospitalini
   Muhtasari /Fomu ya mashauriano
• Kadi ya mahudhurio 
• Malipo ya ada ya mashauriano 

500 Saa 2

Huduma za Upasuaji 
• Upasuaji dharura
• Upasuaji wa kuchaguliwa

• Ripoti ya uchunguzi.
• Malipo ya amana  Risiti/ kadi ya Bima ya NHIF
• Fomu halali ya idhini.
• Kadi ya mahudhurio na  tarehe iliyowekwa.
• Fomu ya idhini ya awali.

Kufuatia mwongozo wa upasuaji. Dharura: Papo Hapo
Iliyoratibiwa: Kulingana na ratiba

Huduma za Teknolojia ya Mifupa:
• Ushauri
• Marekebisho ya Klabu mguu na ulemavu

• Ushauri/ Fomu ya Rufaa
• Risiti ya malipo

350
1,000

Dakika 30

 Huduma ya Tiba ya Kazi:
• Tathmini
• Maendeleo
 Mafunzo muhimu 
• Tiba ya kuunganisha hisia 
• Uwezeshaji wa maendeleo ya hotuba

• Ushauri/Fomu ya Rufaa 
• Risiti ya malipo

350 Saa 1

Huduma za tiba maungo (Physiotherapy) 
• Ushauri
• Usafishaji wa njia ya hewa/Tiba ya kifua
• Physiotherapy kwa kikao (Kurekebisha)

• Ushauri/Fomu ya Rufaa
• Risiti ya malipo

350 Dakika 15

Dakika 45
Huduma za Kiwewe cha Mifupa:
• Ushauri
•  Serial Casting(CTV)

• Ushauri/Fomu ya Rufaa
• Risiti ya malipo
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 Huduma za lishe:
• Tathmini
• Ushauri
• Mipango ya serikali
• Ukaguzi
• Elimu

Ushauri/ Fomu ya Rufaa  Bila Malipo Saa 1

 Huduma za  Dawa • Karatasi ya matibabu / Maagizo ya Dawa.
• Risiti ya malipo/Karatasi ya malipo
• Invoice kwa wateja wa kampuni.

Kulingana na maagizo Dakika 30.

 Mchakato wa kutoka hospitalini • Muhtasari wa kutoka.
• Risiti ya malipo.
• Fomu ya kibali

Kulingana na ankara. Saa 4 

Huduma za uhitadhi wa mili
Kibali cha mwili

• Malipo ya bili
• Hati za utambulisho  za jamaa wa karibu ( Kitambulisho cha Taifa /Pasipoti)

Kawaida
Utunzaji wa mwili- 4700 pamoja 470 kwa  siku
Binafsi
14,000 jumla ya siku 10 baadaye ada ya shilingi,
1,000 kila  siku

Saa 1

Malipo ya wsammbazaji bidhaa na huduma • Ankara-(Invoice)
• Dokezo la uwasilishaji
• Nakala ya agizo la ununuzi
• Taarifa ya benki

Bila Malipo Siku 90 

Urejeshaji wa pesa • Taarifa za Benki
• Risiti halisi
• Nakala ya Kitambulisho cha Taifa/Pasipoti 
• Nambari ya simu

Bila Malipo • Siku 10 baada ya urejeshaji wa 
NHIF 
• Mgonjwa wa kulazwa- Siku 2
• Mgonjwa wa kutolazwa-Siku 1

 Maoni ya mteja • Pongezi/Malalamiko Bila Malipo •Kukiri: Siku 3 za kazi Azimio
• Siku 14 za kazi
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